ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน  (อ่าน 349 ครั้ง)

ni_ahe

• Administrator
  • Newbie
รายงาน
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 01:42:06 pm »
  • ดูยอดขายทางมือถือของเจ้าของร้าน คือ เจ้าของร้านดูยอดขายประจำวันได้ทางมือถือ โดยสิทธิ์ของเจ้าของร้าน
  • รายงานการอนุมัติคำขอในมือถือเจ้าของร้าน คือ คำขอ เช่น ขอซื้อวัตถุดิบเข้าสต๊ฮก หรือ ขอส่วนลดพิเศษ เป็นสิ่งที่เจ้าของร้านต้องอนุมัติก่อน
  • รายงานรายรับรายจ่าย ใน backoffice คือ แสดงรายงานรายรับรายจ่ายอย่างละเอียด และสามารถเลือกช่วงเวลาที่ต้องการดูยอดได้
  • รายงานปิดยอดสิ้นวัน คือ รายงานที่แคชเชียร์ส่งยอดเงินมา จะมียอดความคลาดเคลื่อนที่เกี่ยวกับการทอนเงินผิดให้เห็น
  • รายงานตามหมวดหมู่ คือ จัดหมวดหมู่เมนูที่สนใจ แล้วเลือกดูยอดขายเฉพาะสินค้าที่เราสนใจได้
  • รายงานยอดขายตามพนักงาน คือ ยอดขายที่เกิดจากพนักงานสั่งอาหารให้ลูกค้า สะท้อนการทำงานของพนักงานแต่ละคน
  • รายงานการรับเงินของแคชเชียร์ คือ บางร้านมีแคชเชียร์หลายคน ต่างคนต่างเก็บเงิน รายงานนี้แสดงยอดเงินที่อยู่กับแคชเชียร์แต่ละคน
  • รายงานเมนูขายดี คือ รายงานเพื่อการวิเคราะห์ทางการขาย ว่าลูกค้าชื่นชอบเมนูใดของร้านเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2016, 01:51:55 pm โดย ni_ahe »

nongalongzo

• บุคคลทั่วไป
Re: รายงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 04:34:38 pm »
ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆค่ะ  Holiday Palace